เปิดอาบอบนวดส่งลูกเรียนตปท.เผยโฉม ‘ต๊ะ ตระการตา’ ลูกสาวคนสวย ‘ชูวิทย์ กมลวิศิษฏ์’ พาลูกสาววิ่งต้านกัญชาเสรี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiYEq1fQQmS_xB6UXprngeWh7ptU_1jzvaoS1auGuhNIhmesbG0zUJFSjBDgv4zDuBW6zqHcVgk4AxW2vvu1J8GfgXtf26D0jpd-PY_aZrafyI5v85xnXZPAVbokjstb4smtLCePXTrjrK09bDzlcQR84ehRk-Bc91Xpva6-a_0MWNB69n2K9V6UqLB/s1600/2VFW-GYZVS-VSDPDB7-OYVX.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTX1k3jq8YHqF_6wxL8KIzQUEUVj5C3xoSHKVU6iVKhnr1VvCiTDGn5h0dUvIu0Nctn5mrfbQ0b9Nu_pCCdVCjtIPoYpMkktBJoBbpdYSQRYCvTLl3Bx3DujZZjVlxddCAot6yx1YJUs8xE0JsrOTFy317Iw6bzd7hagcvIb5sHWtaNqdlrX5g375S/s1600/3DZF-KBKAK-ZGAOSWF-X5MT.jpeg)
‘ชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์’ พร้อมด้วย ‘ตระการตา กมลวิศิษฎ์’ ลูกสาว และคณะนักวิ่ง ทำกิจกรรมรณรงค์วิ่งต่อต้านกัญชาเสรี “วิ่งไปเรื่อยๆ จนกว่าจะถึงชัยชนะ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBHSRS_wzP8pIteRJYseQT8kGt3hoB6wwBV1ofNUdqeUwNOOyffUo3j38TfwbN9WRvbs2If5KHd0FwIWjVxSaXYDWAqwsrvyQ58Ez0-At_ibihZeOMeI4gXYw8mRpwFqiryVqWrTZufe-vSG4datTlIhQKiUGurTFJZrj4kMWIHwlAccCaFeU3r8ED/s1600/4FDP-UTZGC-HD45HF3-TR9C.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJt2TJihjhGayp2uQleIT3alm09Bo7cgnSUM4r21EnyNXIjWK5SfWuHPb1I2b6ZQ_k4Qn4QIUUl8dvz3I_9Q7Rnq4J7dFB048bhHxd9W9efRqEvhUqed6eUVYMrgZ84zbp6WGbLtqkww3sMVPSMi9Tsj-_P7nMP5oZQ8oCnt6D1NhsL5AYWgJint_F/s1600/5WKG-ALDDW-S9PXDP4-4EZV.jpeg)
บอกเลยว่าสวยเก่งและฉลาดมากๆ เลยสำหรับ ต๊ะ-ตระการตา กมลวิศิษฎ์ ลูกสาวคนสวยของคุณพ่อชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ ที่เผลอแป๊บเดียวเธอคนนี้ก็เรียนจบปริญญาโทที่ประเทศอังกฤษเป็นที่เรียบร้อยแล้วนั่นเอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1ntw7p8eOPFS-mt9j_9BaPJW7vGpl9gvWk7T69CKR7CPAFDlXG_sDpSJM18x6Jobz642YLQeYHReBvkwvnwlPbIwTojv80ODsXMTN7DxAvoY53WpcvAK6AZ0EeLmPj2j3P2fihjo5iMNDt4uCojvp8ym6BPx9D4mzcj8a8FzWhinV8TyUNiKQxL1f/s1600/6IUB-HZWSY-UKT71GD-CGK0.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhNjGnhAKu5LIysJKtOv_Oe8FLWstpyYMoenAuPrxUOUBHK2bWUsqOe7PSMoSi7g6EzOuyUYwNSpKsLijP7cE3lUBN-h8uUnn5-A8AHqJk5YNT_DlLDQMohUwNRHLyWL6kXgyYII8NDT-hVhnnseyhz3z2L7_NMpCm5iWYxh_bYUyJTiRvbEY4BrMZJ/s1600/7AAL-91I8Z-CXEFD7Q-ENSF.jpeg)
เราก็จะพาเพื่อนๆ มาส่องความสวย ความน่ารักของ ต๊ะ ตระการตา สาวสวยนักเรียนนอกจากตระกูล กมลวิศิษฎ์ กันซักหน่อย บอกเลยได้ว่าครบเครื่องจริงๆ ทั้งเรียนเก่ง ทั้งสวย ทั้งความสามารถรอบด้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiAsEnUeP22KGB6c3ac3gbBnFpPyvqnZBAH3kNjmiBzp88cQPbwt_mPex_g-3mUij-JeH_UUjmtCkuLZIKq44ohs0Egh9C8qQILJ5XaLLsilZ8JETIV3GNCeuODe3zlK4424crkGT6ufmYxkf-YFmAGKvhQ23GAB_ipTlK_YeOTpfQ1MYH0d2oTOOHI/s1600/8XGL-YUMCJ-NKTITOC-XFNG.jpeg)
คงต้องยอมรับเลยว่า ต๊ะ ตระการตา เป็นสาวที่ใส่ใจการเรียนมาตั้งแต่เด็ก เพราะตั้งแต่เด็กนั้นเธอเข้าเรียนในโรงเรียนชั้นนำอย่าง โรงเรียนจุฑาภรณ์ และ โรงเรียนเซนต์โยเซฟคอนเวนต์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9Y_RPfN7GBK2RmVpcsBUXLFrpHBm9_rTnD7CaJ02HSDh7dLGWME91HVyRlXf8TEP6HdEe0d66S5l1v-a3tqgY6PI6kL7gjPVM1BT3uV3sG9EzLGFByIq0iQNpEXjtV7bnn91_QHHD_6vQUonA_9uoRLDBQqqm7jfTtZIs2ywugBjxRXgA2rQr1-m_/s1600/9QDT-Y2HIV-HE3AR2K-9XAI.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEicHIY15RXWci4ONfgo-Cqz99_uAQ7i5k2LubG4SQQWsT_l_Zqwu8pbcjNlAssbgzZmxXVjRUbWwStyNphKPOgBzGnJqObKJiLx_sAcnlzYz3iSNAAfY1T4ahkG-xhApokCWX01GQqIdKGU5a94PrK0clCXEAEPMSSCOms53FiMtDgwnwZ2ZhTJVISA/s1600/10JGZ-VBBCJ-ICCQRUV-4TLW.jpeg)
และหลังจากนั้นก็บินตรงไปศึกษาระดับมัธยมปลายที่ Millfield School ประเทศอังกฤษ หลังจากนั้นในระดับปริญญาตรีเธอก็บินไปศึกษาต่อที่สหรัฐอเมริกา ที่ University of San Francisco ซึ่งเรียนจบเกียรตินิยมอีกด้วย
และล่าสุดนั้นเธอก็ บินกลับมาศึกษาต่อระดับปริญญาโทที่ University College London ประเทศอังกฤษ ซึ่งเธอก็ยังมีแผนที่จะศึกษาต่อในระดับปริญญาเอกในอนาคตนี้อีกด้วย