จากกรณีที่ นก สินจัย ได้เคลื่อนไหวผ่านไอจีที่ชื่อ noksinjai โดยได้ออกมาแสดงจุดยืนชัดเจน ซึ่ง นก สินจัยได้เปลี่ยนรูปโปรไฟล์ไอจีส่วนตัวของตน ที่มีข้อความเขียนในภาพว่า #save112 และมีพื้นหลังเป็นสีเหลือง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9WgE6f_js69RtcpjPSklfHQ4BO-6phoidgdpXNR7yOi3ewXVucroLM0NdJ5WXIe2HmaqtmERb74WNfzPexhdhiaE1m2ls9HYk0VZ6V8HN1X0Z6BzJkCY9U6TCiXZJA-RuDQ4Meg2qPghFEdnnHrs4rbnJUht1cy9U3Z7E9BejYXVC77YNSa0EHvMZ/w403-h82/2.png)
โพสต์ดังกล่าว
โดยล่าสุด ตุ๊ก-เดือนเต็ม สาลิตุล ก็ได้เคลื่อนไหว โดยเป็นการเปลี่ยนภาพโปรไฟล์ไอจีส่วนตัว @justme_fullmoon เป็นภาพ Save๑๑๒ นับว่าเป็นอีกหนึ่งคนในวงการบันเทิงที่แสดงจุดยืนอย่างชัดเจน
โพสต์ดังกล่าว
ตุ๊ก เดือนเต็ม
ภาพจาก @justme_fullmoon
ภาพจาก @justme_fullmoon
เรียบเรียง สยามนิวส์