ก่อนหน้านั้นที่มีกระแสข่าวออกมาว่า คู่รักไฮโซดังลดสถานะสามีภรรยาเหลือเพียงเป็นพ่อแม่ของลูก ล่าสุดวันที่ 2 มิ.ย.66 ไฮโซโอบอุ้ม ชุมสาย ณ อยุธยา เคลื่อนไหวผ่านโซเชียลโดยโพสต์ภาพครอบครัว พร้อมชี้แจงว่า โอบอุ้มมีเรื่องมาแจ้งให้ทราบค่ะ ตอนนี้โอบอุ้มกับพี่อั๋นลดสถานะเหลือเพียง พ่อและแม่ของไอออนแล้ว ตั้งแต่เราลดสถานะกัน เราทั้ง2คน คุยกันดีขึ้นมากๆค่ะ ทำให้สุขภาพจิตดีขึ้น และทำให้อุ้มมีแรงทำงานและกำลังใจในการเลี้ยงลูกให้มีคุณภาพต่อไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8j08TH0VNhKUddzMKzQsKYJ4kab5QUb61Yq0pmFhDSREXAn9HmacGokx9vprQh8k8AGpbXPqjDWWcJQh2ni2gGMN_h04by6v3rfGUQMIdw02VxdfoYbC5q4aSJSxnhx3MPxZv3j5AZ39PJ5-AlVapntayM7b_hmNHUxZAsHWSaB3AkOw7KRO3tbQe/w768-h403/1.png)
ถึงแม้เราจะลดสถานะกัน แต่พี่อั๋นก็ยังเป็นเพื่อนสนิท เป็นครอบครัว และเป็นทีมเดียวกับอุ้มเสมอ (เข้าใจกันมากกว่าตอนเป็นสามี-ภรรยาอีกค่ะ ) และตอนนี้เรามีเป้าหมายเดียวกัน นั่นคือ ความสุขของลูก และมอบโอกาสและประสบการณ์พร้อมอยู่เคียงข้างให้ลูกเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดีและประสบความสำเร็จในอนาคต ตอนนี้ลูกเป็นทุกอย่างของอุ้ม หัวใจอุ้มอยู่กับลูกทั้งหมดค่ะ #lovemyson” ท่ามกลางคอมเมนต์ทั้งคนดังในโซเชียลและชาวเน็ตส่งกำลังใจเข้ามาจำนวนมาก
ขอบคุณobeoom
เรียบเรียง สยามนิวส์